อยากไปปฏิบัติธรรม ที่สงบ ร่มรื่น คนไม่เยอะ มีใครแนะนำให้ได้บ้างคะ

อยากจะไปปฏิบัติธรรม ในที่ไม่ห่างไกลกรุงเทพมากนัก เป็นจังหวัดใกล้เคียงก็ได้ค่ะ แต่ต้องการที่ที่สงบจริง ๆ คนไม่เยอะ  เคยไปที่มีคนเยอะ ทำให้เวลาฝึกจิตไม่ค่อยนิ่ง สมาธิไม่ค่อยได้เท่าที่ควร จริง ๆแล้วชอบปฏิบัติค่ะ แต่ยังหาสถานที่ที่ถูกใจจริง ๆยังไม่ได้ มีบางที่ก็ไกลมากไปถึงทางเหนือก็ไกลไปค่ะ  ถ้าท่านใดพอจะมีสถานที่แนะนำก็บอกบุญได้ค่ะ ถ้าไม่ไกลเกินไปก็จะไปสะสมบุญค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่