KSR ฝนตกชอบดับ

ผมขี่ KSR ระยะเวลาแค่ 3 ปี ขี่แรกๆเวลาลุยฝนก็ปกติ หลังผมไปล้างคาบูฯ ตามร้านมอไซค์ทั่วไป หลังจากนั้น พอขี่ลุยฝนทีไรรถชอบวอดและก็ดับไปเลย ผมก็เอารถไปซ่อมตามร้านก็แล้ว เข้าศูนย์ก็แล้ว เปลี่ยนหัวเทียน เปลี่ยนปลั๊กหัวเทียน จุกนกกระจอก ทำทุกอย่างแล้ว เวลาลุยฝนก็ยังดับอยู่ดี พอจะมีใครทราบปัญหาหรือวิธีแก้มัยครับ ช่วยแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่