ร่วมแชร์ 10 อันดับสาวไรเดอร์ในดวงใจของเพื่อนๆ

สวัสดีครับ กระทู้ชวนคุยครับ มาแชร์กันว่า 10 อันดับสาวๆ จากคาเมนไรเดอร์ในดวงใจของเพื่อนๆ
จะเป็นใครกันบ้าง ไม่จำกัดว่าต้องมาจากเรื่องไหน ยุคไหน ตัวดี ตัวร้ายได้หมดครับ

1. เมซูล (คาเมนไรเดอร์โอส) น้องน่ารัก เด็กมากกกก ร้ายด้วย ชอบ 5555+ เสียดายไปหน่อยที่ปรากฏตัวในร่างคนค่อนข้างน้อย
2. โอซาดะ ยูกะ//เครนออเฟน็อค (คาเมนไรเดอร์ไฟซ์) สวย หวาน ดูบอบบาง
3. อิงกะ บลิงค์ (คาเมนไรเดอร์โฟร์เซ่) ปรากฏตัวในมูฟวี่อย่างเดียว แต่สวยเก่งมาก ลีลาการบู๊ใช้ได้เลยทีเดียว เซ็กซี่มากๆ ด้วย
4. มินาโกะ โยโกะ//คาเมนไรเดอร์ มาริกะ (คาเมนไรเดอร์ไกมุ) ขายาวมากกกกก และเก่งสุดยอด เล่นเองแทบทุกฉาก
5. เมดิก (คาเมนไรเดอร์ไดรฟ์) ตอนแรกเฉยๆ มาก เพราะเป็นเหมือนตัวประกอบ แต่หลังๆ บทส่งมาก และน้องหุ่นดีมากกกกก
6. โจจิม่า ยูกิ (คาเมนไรเดอร์โฟร์เซ่) ปัญญาอ่อนดี 555+ ดูเป็นคนใสๆ ไม่มีอะไรมาก แต่เป็นตัวที่สร้างเสียงหัวเราะได้ดีจริงๆ
7. ซาโตนากะ เอริกะ (คาเมนไรเดอร์โอส) สาวตัวประกอบ แม้บทจะน้อยนิด แต่ปรากฏแต่ละทีก็แซบใช้ได้เลย
8. ฮิคาริ นัตสึมิ//คาเมนไรเดอร์คิวาล่า (คาเมนไรเดอร์ดีเคด) สะดุดตากับคนนี้ตั้งแต่แรกเลย สวยมากๆ
9. เมดูซ่า แฟนธ่อม (คาเมนไรเดอร์วิซาร์ด) ต้องเป็นคนนี้ด้วยนะครับ คนน้องถึงแม้จะเป็นแฝด แต่ออร่าไม่ได้ครึ่งของตัวร้ายเลย 5555
10. ฮานะ (คาเมนไรเดอร์เดนโอ) ตอนแรกไม่ชอบเลย เพราะไม่ค่อยสวย แต่คนนี้บทเด่นมากกก ถึงกับเปลี่ยนใจมาชอบเธอ แกร่งเกินหญิง 555+

แล้วของเพื่อนๆ มีใครกันบ้างครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่