ทำไมมนุษย์เราที่เทคโนโลยีไปไกลแล้ว แต่ยังไม่สามารถสร้างอวัยวะเทียมได้ครับ

คือแค่สงสัยนะครับ เผอิญแม่ผมป่วยเป็นโรคไต ได้แค่ฟอกไต หรืออย่างดี ก็หาอวัยวะผู้อื่นที่บริจาค ไม่สามารถ แบบไตพังปุบ เอาไตปลอมใส่
หัวใจหยุดเต้นหาใส่ได้เลย ตับพังเปลี่ยน  ขาขาดหามาใส่ใหม่ สามารถผลิตเลือดเองได้ไม่ต้องรอบริจาค
         ทุกวันนี้เห็นมีการคิดค้น ก้าวไกลไปยังเอายานไปดาวพลูโต คิดค้นเครื่องย้ายมวลสาร  เทคโนโลยีไล้สาย นิวเคลีย ต่างๆมากมาย
         หรือว่าร่างกายมนุษย์มีกลไกที่ซับซ้อนเกินกว่าจะเรียนแบบได้ครับ

วอนผู้รู้ช่วยอธิบายทีครับ คือผมแค่สงสัยนะคัรบ หรือถ้าในอนาคตคิดว่าอีกไกลไหมครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่