เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

เดวนี้ HR มีแอดไลน์ มาเตือนให้ไปสัมภาษณ์แล้วหรอค่ะ

กระทู้คำถาม
เราเองเพิ่งจบใหม่ค่ะ ตอนนี้ยังว่างงาน มีไปสัมภาษณ์งานบ้างเรื่อยๆ
เราก็หางานตามเว็บหางานต่างๆ สนใจบริษัทหนึ่ง เลยสมัครไปในเว็บ จากนั้นไม่นานก็มี HR โทรมาเป็นผู้ชาย(เป็นเบอร์สำนักงานค่ะ) ก็พูดคุยเรื่องสวัสดิการ
ตำแหน่งงานทำอะไรบ้าง พร้อมทั้งนัดเราสัมภาษณ์งานวันจัน เค้าจะส่งรายละเอียดแผนที่ให้ทางอีเมล์

อีกสักพักเค้าก็ส่งมาค่ะ และก็เอาเบอร์(เป็นเบอร์มือถือ) โทรมาว่าได้ส่งอีเมล์ให้แล้วนะครับ เราก้บอกว่าได้รับแล้วค่ะ

จากนั้นเช้าวันเสาร์เราก้สังเกตมีคนแอดไลน์มาเพิ่มเพื่อนจากหมายเลขโทรศัพท์เรากดดูก้เป็นคนไม่รู้จัก แต่ก็งงว่ามีเบอร์เราได้ไงไม่ได้สนใจอะไร
พอตอนห้าทุ่มของวันเสาร์ก้ มีไลน์นั้นทักมาประมาณว่า ส่งสติกเกอร์และก็พิมพ์เป็นภาษาไทยแบบสะกดไม่ถูกต้อง
"สัมพาดพุ่งนี้ พร้อมนะคราบ แวะไปดูที่เว็บไซด์บ้างรึยัง เอ่ย? "

เราก้ตกใจ เพราะไม่เคยเจอแบบนี้ เอาเบอร์เรามาแอดไลน์และทักมา เราไม่ชอบนะเพราะเราไม่รู้จักกันจะว่าไปว่า HR ดูแลดีไปเราก็ไม่รู้
เลยอยากทราบว่าเดวนี้มีเเบบนี้แล้วหรอค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่