น้องหมาร้องตลอดหลังการทำหมันจะเป็นอะไรไหมคะ

เราพาน้องหมาไปทำหมันมาค่ะ เป็นพันธุ์ไทย เพศเมีย อายุประมาณ10เดือน สุขภาพแข็งแรงดี หลังจากทำหมันเสร็จยังไม่รู้สึกตัวนะคะ เขาจะร้องแล้วก็ดิ้นแรงด้วยค่ะ เราต้องคอยนั่งเฝ้าจับเขาไว้ตลอด กลัวแผลจะแตก ทำหมันเสร็จมาชั่วโมงกว่าๆแล้วค่ะ หมอบอกประมาณ4ชม.ถึงจะฟื้น เขาจะเป็นอะไรมากไหมคะ เราใจไม่ดีเลย กลัวเขาฟื้นมาแล้วเจ็บมาก เสียงร้องทีบาดหัวใจเรามากเลย ㅠㅠ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่