เมื่อคนที่เราแอบชอบบอกว่าแต่งตัวเหมือนป้า และแนะนำให้ลองแต่งหน้า

ไม่มีอะไรมากหรอกค่ะ แค่อยากมาแชร์ประสบการณ์ชีวิตหลังจบรั้วมหาวิทยาลัยของเด็ก ป.ตรี
แล้วเรียนต่อ แอบชอบ ผช อยู่คนหนึ่งซึ่งเขาไม่รู้ นานๆทีจะเจอกัน ประมาณปีละ 1-2 ครั้ง
จริงๆชอบมาเป็นปีแล้วค่ะ แต่พึ่งมีโอกาสได้ไปเดินห้างด้วยกัน แล้วเราก็ไปตามสไตล์ค่ะคือ
ใส่กระโปรงยาวๆกับสวมเสื้อยืด มันดูไม่เข้ากันแถมยังดูป้ามากด้วย 5555555
แล้วเขาก็บอกเราว่าลองซื้อเครื่องสำอางค์แต่งหน้าไหม?? คิดในใจ ฉันต้องแต่งด้วยหรือ??? ชะนีงง
เราก็บอกไม่เอา มันไม่ใช่แนว 5555 เป็นสาวเฉิ่มผสมแบลคแพค ชอบเที่ยวป่าเขามากกว่าแต่งหน้า
และที่สำคัยคือแต่งไม่เป็น 55 แต่ที่เด็ดสุดคือ บอกเราเหมือนคนอายุ 30+ หืออออ??? ฉันพึ่ง 23 เองนะ
ช่วงเวลาสั้นๆที่มีความสุขกับการได้มองใครสักคน แม้เขาจะไม่รู้และไม่สนใจเราก็ตาม
แค่อยากมาให้กำลังใจคนโสด คนแอบรัก เพราะเราเองไม่เคยมีใครจีบและคิดว่าคงไม่มีต่อไป
ทำไงได้เนาะคนสมัยนี้นิยมแต่อาหารอินทรีย์ ไม่นิยมผู้หญิง ผู้ชายอินทรีย์
#เลิกอะไรก้เลิกได้แต่เลิกเป็นตัวของตัวเองมันเลิกยาก
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่