สมุนไพรจีน ที่เรียกว่า ชิวคัก

สวัสดีค่ะ

พอดีเราต้องการทำขนมเทียนแล้วสูตรที่ได้มาเขาให้ใส่ สมุนไพรจีน ที่เรียกว่า ชิวคัก ด้วยค่ะ (ส่วนตัวคิดว่าขนมเทียนที่ใส่ชิวคักนี้อร่อยกว่าแบบไม่ใส่ อมยิ้ม07)

ก็เลยอยากทราบว่ามีใครพอจะรู้จักแหล่งขาย ชิวคัก บ้างค่ะ ว่ามีขายที่ไหนบ้าง?

(ส่วนตัวคิดว่าที่เยาวราชน่าจะมี แต่เราอยู่ชลบุรีค่ะ เดินทางไปซื้อเองไม่สะดวก หรือถ้าใครสามารถซื้อได้ เราอยากจะรบกวนฝากซื้อจะได้ไหมค่ะ ? )
หรือมีใครที่อยู่ชลบุรีอยู่แหล่งที่ขายรบกวนแจ้งเราหน่อยนะคะ

ปล.เราค้นหาใน google ตลบพลิกแพลงยังไงก็search ไม่เจอแหล่งขายเลยค่ะ T___T"

ขอบคุณล่วงหน้านะคะ ^^"
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่