เปิด icloud photo library แล้ว สามารถปิด back up ในส่วน camera roll ได้ไหมครับ

กระทู้คำถาม
หากผมเปิดใช้บริการ icloud photo library แล้ว

ผมสามารถปิด back up  camera roll ในส่วนของ icloud เพื่อประหยัดพื้นที่ได้ไหมครับ

หากสามารถปิดได้ แล้วผมซื้อ iphone ใหม่
ถ้า log in apple id เดียวกัน
ภาพที่อยู่ใน icloud photo library จะ restore มาที่ iphone ใหม่ด้วยใช่มั๊ยครับ

รบกวนทีนะครับ ผมมือใหม่ หัดใช้ icloud 😓

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่