Djokovic มีโอกาสจะฟอร์มตกในช่วงเร็วๆนี้มั้ย

กระทู้สนทนา

จากฟอร์มวันนี้ที่ดูตีแปลกๆ  เหมือนหลุดๆ หรือ เจ็บ หรือ ฟอร์มตก ยังไงไม่รู้
ตอนนี้ Djokovic ได้ไปแล้ว 9 GS นะครับ
Nadal ได้ไปแล้ว 14 GS  ไม่รู้ว่าจะไล่ตาม Fed ทันหรือไม่    ถ้าฟอร์มกลับมาไม่ได้  ก็หมดสิทธิ์แล้วครับ
ในขณะที่คราวนี้ Fed จะเหมือนโชว์ฟอร์มการกลับมาว่า   ก็มีโอกาสจะลุ้น GS ได้อีกนะ

การตีของ Fed วันนี้  ผมนึกถึงสมัยหนุ่ม ที่เป็นมือ 1 ของโลก  ยาวนานถึง 4 ปีเลยครับ
ยุคนั้น  Novak เจอทีไร  ก็ได้แต่เปิดเกมรับ    วิ่งไล่อย่างเดียว    วันนี้ Fed บุกขึ้นหน้าเน็ต เยอะมาก

มองไป มันก็ไม่แน่นะ   คล้ายๆว่า  เป็นการปรับเกมของแต่ละคนในช่วง 2-3 ปี ก็จะปรับเกมตีหนึ่ง
ตอนนี้ Fed ก็ลองไม้ใหม่  มาได้ 2 ปี แล้วมั้ง    คงจะทดลองอะไรไปเยอะแล้ว  สำหรับไม้ที่หน้าใหญ่ขึ้น
เห็นตั้งแต่วันก่อนละ  มี half volley กับลูก serve ด้วย   ก็พึ่งเคยเห็นตอนแข่งจริงๆนี่แหละครับ

เป็นไปได้หรือไม่  ที่ Novak อาจจะเจ็บสะสม  หรือ ฟอร์มเกิดตกขึ้นมา แบบ Nadal กันบ้างในช่วง 1 ปีนี้
Murray และคนอื่นๆ  เขามีช่วงหลุดจาก Top 5 กันไปหมดแล้วนะ  ใน Big 4 ก็เหลือแต่ Novak นี่แหละ ที่ยังไม่เคยหลุด
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่