ช่วยแนะนำประกันสุขภาพให้หน่อยครับ

สวัสดีครับ เป็นกระทู้แรกของผม จะรบกวนแนะนำประกันุสขภาพให้ผมกับลูกหน่อยครับ (ของแฟนมีประกันกลุ่มกับที่ทำงานแล้ว ได้ค่าห้องเกือบพอกับโรงพยาบาลที่ใช้ประจำเลยยังไม่ดูเพิ่ม) แต่ผมกับลูกยังไม่มี ปีหน้าก็จะเข้าโรงเรียนอนุบาลแล้วครับ

มีเพื่อนเสนอมาหลายคนแต่ส่วนใหญ่เป็น AIA ทั้งหมดเลย รู้สึกว่ายังไม่ตอบโจทย์ที่อยากจะได้ เพราะอยากเน้นค่ารักษา พวกเงินออมไม่เน้นเพราะรู้สึกว่าผลตอบแทนต่ำมาก เอาเงินไปลงทุนทางอื่นให้ลูกจะดีกว่า

ลูกชาย ธ.ค.นี้จะ 3 ขวบแล้ว ส่วนผม ธ.ค.นี้ 39 ครับ ถ้าได้แบบไม่ต้องพ่วงประกันชีวิตก็ยิ่งดี (ถ้าต้องพ่วงขอแบบทุนต่ำที่สุด) อยากได้แบบที่มีเบิกผู้ป่วยนอกได้

จ่ายค่าเบี้ยแบบรายเดือนได้มั้ย แต่เคยได้ยินตัวแทน AIA บอกว่าถ้าจ่ายรายเดือนเบี้ยจะแพงกว่า ถ้าจ่ายรายปีกับบัตรเครดิตมีโปรผ่อน 0% มั้ย

ขอบคุณครับ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 10
ขอบคุณสำหรับข้อมูลทุก ๆ ท่านนะครับ ทั้งที่เป็นตัวแทนมาให้ข้อมูลเอง กับที่เป็น User แล้วมาแนะนำ ผมน่าจะเลือกได้แล้วครับว่าจะทำกับบริษัทอะไร แต่ขอเลือกตัวแทนต่ออีกนิด ไม่ต้องหลังไมค์มาแล้วนะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่