ถ้าลูกได้รับเลือกให้แสดงที่โรงเรียนบ่อยๆ แต่เราไม่ชอบ ควรทำยังไงดี

คือเรามีลูกสาว ตอนนี้อยู่อนุบาล 3  ด้วยความที่ลูกเราเค้ากล้าแสดงออก และหน้าตาพอใช้ได้

ครูเลยชอบเลือกลูกเรา ให้แสดงในงานต่างๆของโรงเรียนเกือบทุกงาน

ลูกเราก็ชอบนะ แต่เราไม่ชอบ เราอยากให้ลูกเราเป็นเด็กธรรมดาๆ ไม่ชอบให้แต่งหน้าทาปากอะไร

แล้วเวลาแสดงก็ต้องซ้อม ครูชอบพาเด็กไปซ้อมเวลาพักที่ลูกเราต้องนอนกลางวัน

เราอยากให้ลูกพักผ่อนมากกว่า  เราเซ็งมากเวลามีงานก็ต้องหาคนมาแต่งหน้าให้ลูก ส่วนใหญ่ก็ป้าเค้าแหละ

เราเกรงใจเค้า  แต่พอเราจะไม่ให้แสดงลูกก็เสียใจ เราเลยยอมทุกครั้ง

ถ้าแม่ๆท่านอื่นจะแก้ปัญหานี้แบบไหนดีคะ

ปล.เรื่องค่าใช้จ่ายไม่ใช่ปัญหานะคะ เราแค่ไม่อยากให้ลูกดูแก่แดดค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่