หน้าแรก
คอมมูนิตี้
ห้อง
แท็ก
คลับ
ห้อง
แก้ไขปักหมุด
ดูทั้งหมด
เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง
ลองใหม่
แท็ก
แก้ไขปักหมุด
ดูเพิ่มเติม
เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง
ลองใหม่
{room_name}
{name}
{description}
กิจกรรม
แลกพอยต์
อื่นๆ
ตั้งกระทู้
เข้าสู่ระบบ / สมัครสมาชิก
เว็บไซต์ในเครือ
Bloggang
Pantown
PantipMarket
Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
เกี่ยวกับเรา
กฎ กติกา และมารยาท
คำแนะนำการโพสต์แสดงความเห็น
นโยบายเกี่ยวกับข้อมูลส่วนบุคคล
สิทธิ์การใช้งานของสมาชิก
ติดต่อทีมงาน Pantip
ติดต่อลงโฆษณา
ร่วมงานกับ Pantip
Download App Pantip
Pantip Certified Developer
การเปรียบเทียบความคุ้มค่า
กระทู้คำถาม
คณิตศาสตร์
รบกวนสอบถามครับ ผมอยากทราบวิธีการเปรียบเทียบความคุ้มค่าของการซื้อสินค้าแบบแยกกับแบบเป็น Pack ครับ
ตารางข้างบน จะเป็นการซื้อแยก Gold และ R$ ครับ ยกตัวอย่าง เช่น
Gold จำนวน 42 Units = USD 4.99
R$ 140,000 = USD 4.99
ส่วนข้างล่างจะเป็นแบบ Pack คือ
จ่ายเงิน USD 4.99 จะได้ Gold จำนวน 31 Units และ R$ 100,000
ปัญหาคือ ผมอยากทราบว่า ในจำนวนเงิน USD 4.99 นั้น ซื้อแบบแยก หรือ แบบ Pack มันคุ้มค่ากว่าครับ
▼
กำลังโหลดข้อมูล...
▼
แสดงความคิดเห็น
กระทู้ที่คุณอาจสนใจ
วิธีคำนวณ จุดคุ้มทุน ถ้าเปิดร้าน ขายกาแฟแก้วละ 50 บาท ต้องขายกี่แก้ว ถึงไม่ขาดทุน ? | BrandCase
วิธีคำนวณ จุดคุ้มทุน ถ้าเปิดร้าน ขายกาแฟแก้วละ 50 บาท ต้องขายกี่แก้ว ถึงไม่ขาดทุน ? | BrandCasehttps://www.facebook.com/share/p/16zaUFqQXc/ -จุดคุ้มทุน หรือ Break Even Point สรุปง่าย ๆ ก็คือ จุดที่ธุร
สมาชิกหมายเลข 2933266
USD, Bitcoin และทองคำ – ช่วงนี้อะไรน่าลงทุนที่สุด?
ในโลกการลงทุนที่เต็มไปด้วยความผันผวน การเลือกสินทรัพย์ให้เหมาะกับสถานการณ์เศรษฐกิจถือเป็นหัวใจสำคัญ ปัจจุบันทั้งเงินดอลลาร์สหรัฐ (USD) บิทคอยน์ (Bitcoin) และทองคำ (Gold) ต่างมีปัจจัยเฉพาะที่ดึงดูดนักล
สมาชิกหมายเลข 8247903
รีวิวเที่ยวอเมริกา : Seattle, St.Louis และ Chicago (ตอนที่2)
จากกระทู้ที่แล้ว https://pantip.com/topic/43643372 ที่พาไปเที่ยว เมืองSeattle, St.Louis นะคะ คราวนี้ก็จะไปกันต่อที่เมือง Chicago ค่ะ รูปก็เป็นรูปจากมือถือ และกล้องฟิล์มปะปนกันไปนะคะ (ถ้าเป็น
Sir Rabbit
เปิดผลสำรวจ ก๋วยเตี๋ยวแฟรนไชส์ 19 ร้าน พบ มีปริมาณโซเดียม ไม่ผ่านเกณฑ์ทุกตัวอย่าง
เปิดผลสำรวจ ก๋วยเตี๋ยวแฟรนไชส์ 19 ร้าน พบ มีปริมาณโซเดียม ไม่ผ่านเกณฑ์ทุกตัวอย่าง เมื่อวันที่ 7 กุมภาพันธ์ สภาองค์กรของผู้บริโภค ร่วมกับนิตยสารฉลาดซื
parn 256
ทำไม “ออมเงินบาท” อาจไม่เพียงพอ — และเราควรมองหาสินทรัพย์ที่โตตามเงินเฟ้อ
💵 ทำไม “ออมเงินบาท” อาจไม่เพียงพอ — และเราควรมองหาสินทรัพย์ที่โตตามเงินเฟ้อ ลองถามตัวเองตรง ๆ ดูครับว่า… “เงินที่เราถืออยู่ทุกวันนี้ ยังรักษากำลังซื้อในอีก 5–10 ป
RichterzZ
หุ้นแตกพาร์คืออะไร? เข้าใจง่ายๆ ด้วยตัวอย่าง NVDA
📈 หุ้นแตกพาร์คืออะไร? เข้าใจง่ายๆ ด้วยตัวอย่าง NVDA ----- 🍕 เปรียบเทียบง่ายๆ กับพิซซ่า ลองนึกภาพว่าคุณมีพิซซ่าถาดใหญ่ 1 ถาด ซึ่งมีอยู่ 4 ชิ้น แต่ละชิ้นมีขนาดใหญ่มากจนกินยาก 😅 การแตกพาร์ ก็เหมือน
สมาชิกหมายเลข 7920162
สรุป งานวิจัย Maternal Genetic History of the Mon in Thailand (พันธุกรรมคนมอญในไทย)
ชื่องานวิจัย : Maternal Genetic History of the Mon in Thailand งานวิจัยนี้วิเคราะห์ความหลากหลายของสายพันธุกรรมทางมารดา (mtDNA) โดยใช้ข้อมูลจาก 112 ตัวอย่าง Mon จากภาคกลางและภาคตะวันตกของไทย และเปรียบเ
สมาชิกหมายเลข 8987774
6 บทเรียน “การเงิน” ที่พ่อแม่ควรสอนลูก ก่อนปล่อยให้โลกสอน! โดยไร้คำอธิบาย
6 บทเรียนพื้นฐานทางการเงิน พ่อแม่ ใช้สอนลูกได้ 1. แยกแยะให้ได้ ระหว่าง “จำเป็น” กับ “อยากได้” นี่คือพื้นฐานของการใช้จ่ายอย่างมีสติ เพราะในทุกช่วงวัยของชีวิต มนุษย์จะเผชิญกับ
สมาชิกหมายเลข 2469579
เทรดทองให้กำไร ไม่ต้องเก่งกราฟ แค่รู้ข่าวสำคัญ 3 อย่างนี้
หลายคนที่เริ่มเทรดทองคำมักจะคิดว่า “ต้องเก่งกราฟก่อน” ถึงจะทำกำไรได้ แต่ความจริงแล้ว ยังมีอีกวิธีหนึ่งที่เรียบง่ายและได้ผลดีไม่แพ้กัน นั่นคือ “การติดตามข่าวเศรษฐกิจที่ส่งผลต่อราคาทอง
สมาชิกหมายเลข 8247903
อ่านกระทู้อื่นที่พูดคุยเกี่ยวกับ
คณิตศาสตร์
บนสุด
ล่างสุด
อ่านเฉพาะข้อความเจ้าของกระทู้
หน้า:
หน้า
จาก
แชร์ :
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน
อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่
ยอมรับ
การเปรียบเทียบความคุ้มค่า
ตารางข้างบน จะเป็นการซื้อแยก Gold และ R$ ครับ ยกตัวอย่าง เช่น
Gold จำนวน 42 Units = USD 4.99
R$ 140,000 = USD 4.99
ส่วนข้างล่างจะเป็นแบบ Pack คือ
จ่ายเงิน USD 4.99 จะได้ Gold จำนวน 31 Units และ R$ 100,000
ปัญหาคือ ผมอยากทราบว่า ในจำนวนเงิน USD 4.99 นั้น ซื้อแบบแยก หรือ แบบ Pack มันคุ้มค่ากว่าครับ