ผู้รู้ ผู้มีญาณวิเศษ อะไรก็เเล้วเเต่ช่วยตอบให้หายสงสัยที ตายเเล้วไปไหนได้บ้าง ด้วยเหตุอะไร

กระทู้คำถาม
เวลาตายเเล้ว ไม่รู้ว่า ผู้มีญานหลายท่าน บอกต้องไปนรก สวรรค์ ไปเกิด
คืออยากรู้จริงๆ  ด้วยความเชื่อหลากหลายเหลือเกิน

1.. มีการตายเเล้วไปเกิดทันที ..ทำไมไม่ไปนรก หรือสวรรค์ละ ในช่วงชีวิต ต้องมีการทำบาปอยู่เเล้ว
ไหง กรณีนี้ ยมบาล ไม่ทำงานเอาดื้อๆ ....คืออะไรค่ะ  

2..ตายเเล้ว ไม่ไปเกิด เป็นสัมพเวสี คืออะไร ...อาจารย์ท่านหนึ่งบอกรอเกิด คืออะไรค่ะ... เเล้วต้องรอนานเเค่ไหนอะไรยัง
ยมบาลท่านไม่มารับอีกเเล้วหรือค่ะ  ...เเล้วไม่ไปนรก สวรรค์ละ งง

3..ตายเเล้วไปสวรรค์ ......กับไป..นรก ....กรณีไหนค่ะ คนเราช่วงชีวิต ต้องมีทำบาปบุญอยู่เเล้ว...ไหนบางความเชื่อบอกต้องไปนรกก่อน
จึงไปสวรรค์ ว่าไปนั่น

เอาเเค่นี้ก่อนค่ะ คือ...ฟังเเต่อย่าง เเต่ละความเชื่อ มั่วไปหมด ..เดี๋ยวไปเกิด เดี๋ยวไปสรรค์ เดี่ยวไปนรก  เดี๋ยวไปเกิดเป็นนู้นนี่นั่น
เดี๋ยว ยมบาลตัดสิน เดี่ยว ลงกระทะทองเเดง คืออะไร คะ มั่วไปหมด

............... อาจารย์ท่านหนึ่งบรรยาย เตรียมไปตอบยมบาล ทำดีอะไรมั่ง...ค่าฃ( ดิชั้นคงจำได้หมดนะคะ ......เฮ้อ)

ดิชั้นเชื่อ เรื่องเวรกรรมนะ เรื่องทำดี ทำชั่วด้วย.. เเต่เรื่อง เกิดตาย ไปนรก สวรรค์ มันโยงมั่วไปหมด ทั้ง ยมบาล สัมพเวสี

อะไรต่อมิอะไร .เต็มไปหมด ...

....วานผู้รู้ช่วยตอบทีคะ.........
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่