บรรยากาศแถวๆวัดโพธิ์

เป็นบรรยากาศที่หลายๆคนอาจคุ้นเคยกันดี
เป็นสถานที่ที่อยู่ใกล้ริมแม่น้ำเจ้าพระยา
ถึงวันนี้จะเป็นวันธรรมดา แต่ก็มีนักท่องเที่ยวมาเที่ยวเยอะพอสมควร
ผมจึงเก็บภาพมาฝากทุกๆคนครับ ยิ้ม

เริ่มจากนั่งเรือด่วนเจ้าพระยาจากท่าสาทรไปลงที่ท่าเตียน

เมื่อลงเรือก็จะเจอกับชาวต่างชาติที่ยืนรอเรืออยู่มากมาย

เดินออกจากท่าเตียนมุ่งหน้าไปเรื่อยๆ

เมื่อข้ามถนนไปจะเห็นวัดโพธิ์อยู่ฝั่งตรงข้าม

มีนักท่องเที่ยว และทัวร์อยู่มากมาย

มีเด็กไทยสองคนเล่นกันอยู่น่ารักมาก ♥

ส่วนนี่ก็เด็กฝรั่งกับครอบครัวอันแสนอบอุ่น

คนแถวนั้นต่างคนต่างใช้ชีวิตแบบสโลว์ไลฟ์
บางคนถ่ายภาพ
บางคนฟังคำบรรยายจากไกด์
ต่างคนต่างใช้เวลาให้กับตัวเองเพื่อซึมซับสิ่งต่างๆจากสถานที่นั้น

หลังจากเดินถ่ายรูปเล่นไปเรื่อยๆก็โดนเรียก!
มีสาวๆมาขอให้ช่วยถ่ายรูปพวกเธอ
ผมก็เลยถ่ายให้ด้วยความเต็มใจ
แล้วก็เอากล้องของตัวเองมาถ่ายรูปพวกเธอเก็บไว้เป็นที่ระลึก อิอิ

เจอคนสักแบบลอว์ด้วย (การ์ตูน One Piece)

ฝรั่งหล่อๆก็มีนะ

บรรยากาศต่างๆรอบๆวัด

เมื่อเก็บภาพจนจุใจแล้วก็เดินกลับไปที่ท่าเตียนเพื่อเตรียมตัวที่จะขึ้นเรือกลับบ้าน

เมื่อเดินไปถึงสวนนาคราภิรมย์ซึ่งอยู่ใกล้กับท่าเตียนแล้วก็เก็บภาพต่ออีกนิดหน่อย

เจอสาวๆน่ารักอีกแล้ว จุ๊บๆ

ระหว่างรอขึ้นเรือ ฝนก็ตกลงมานิดหน่อย จึงยืนรอฝนสักพัก

มีคุณครูคนหนึ่งทำหน้าที่ช่วยชาวต่างชาติที่ถามทางว่าถ้าจะไปท่านี้จะต้องนั่งเรือที่มาจากฝั่งไหน (น่ารักมากๆ)

พอขึ้นเรือแล้วก็ถ่ายภาพอีกนิดหน่อย

ชอบภาพนี้มากดูแล้วรู้สึกอบอุ่นเลย ยิ้ม ถ่ายวันที่11 สิงหาคม ก่อนวันแม่ด้วยนะ

เห็นแบบนี้กรุงเทพฯก็เป็นเมืองที่มีฝรั่งมาเที่ยวไม่ขาดสายเลยนะเนี่ย
นี่ขนาดเป็นช่วงlow season(หน้าฝน)
แต่ก็มีมาเรื่อยๆเลย ทั่งที่มาเอง และมากับคณะทัวร์
หรือว่าพวกเขาจะหลงเสน่ห์ของกรุงเทพฯกันนะ ยิ้ม

สุดท้ายนี้ขอฝากผลงานอื่นๆไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ
ขอบคุณครับ ยิ้ม
https://www.facebook.com/meetrip
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่