ท่านใดที่กำลังเทรด Forex และใช้บริการของโบรกเกอร์ FBS บ้างครับ

ผมก็เป็นคนหนึ่งที่ศึกษาการซื้อขายอัตราแลกเปลี่ยนเงินตราต่างประเทศ หรือที่เราเรียกกันว่า Forex นั้น ผมว่าการเลือกโบรกเกอร์ก็มีส่วนสำคัญในการเทรดเป็นอย่างมาก เนื่องจากบ้างโบรกก็จะมีค่าคอมมิชชั่น  ค่า Spread  ค่า Swap ที่สูงมาก การฝาก ถอน ก็ยุ่งยาก หรือบ้างครั้งโบรกพี่แกมีหางยาวกว่า โบรกอื่นๆ เพื่อลงมากิน Stop loss ต่อให้คุณเก่งแค่ไหน แต่ถ้าเลือกโบรกผิด ก็จะทำให้คุณได้กำไรน้อยลงกว่าที่ควรจะได้ หรือมีโอกาสล้างพอร์ตได้สูง ผมเป็นคนหนึ่งที่เทรดมาตั้งแต่ปี 2013 และก้อเลือกโบรกตามที่เพื่อนๆ ในเนตแนะนำ หรือที่เรียนแนะนำ แต่เมื่อต้นปีนี้ผมมาลองใช้บริการของ FBS แล้วรู้สึกดี มี Support thai  ฝาก ถอนเงินง่าย ค่า Spread ต่ำมาก ค่าคอมมิชชั่นไม่มี หากมีปัญหาสามารถติดต่อ Support ได้ 24 ชม จึงอยากแนะนำครับ แล้วคุณคิดเห็นอย่างไร มาแชร์ประสบการณ์หรือแนะนำได้ครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่