ขอสอบถามค่าแรงการตบแต่งห้องน้ำตามรูปนี้ด้วยครับ

เนื่องจากที่ผมอยากเปลี่ยนห้องน้ำเก่า(2ห้อง)จากคอห่านเป็นชักโครก และทำการเปลี่ยนกระเบื้องเก่า
รายละเอียดของงานมีประมาณนี้ครับ

ภายในห้องน้ำ (จะไม่มีส่วนอาบน้ำฝักบัว แต่จะใช้แค่อ่างล้างมือและชักโครก)

1.พื้นห้องน้ำ(ประมาณ 2.5 ตรม.) จะรื้อกระเบื้องเก่า และปูของใหม่
2.พื้นห้องน้ำที่รื้อ บางส่วนจะต้องถูกกรีดเพื่อวางท่อน้ำดีและปูกระเบื้องทับลงไป
3.เปลี่ยนกระเบื้องผนังโดยรอบ(ประมาณ 15ตรม.) ทางช่างเสนอว่าจะปูกระเบื้องใหม่ทับของเก่าโดยจะใช้
กาวจระเข้ทอง เพื่อความยึดแน่นกว่าของทั่วไป และส่วนที่ยังไม่มีกระเบื้องด้านบนจะฉาบปูนเพื่อให้เสมอกระเบื้องเก่า
สาเหตุที่ไม่รื้อเพราะช่างบอกเสร็จไวและประหยัดกว่า
4.ทุบคอห่านเก่า ติดตั้งชักโครกและระบบน้ำ
5.ติดตั้งอ่างล่างหน้า โดยเชื่อมกับท่อฝักบัวเดิม
6.เปลี่ยนประตูPVCใหม่

ภายนอกห้องน้ำ
1.ติดตั้งอ่างล้างจาน โดยเชื่อมกับท่อน้ำดีและท่อน้ำทิ้งเดิม
2.ปูกระเบื้องด้านนอกใหม่โดยทับของเก่าเช่นเดิม คือประมาณ 2 ตรม.

ราคาที่ช่างเสนอมาคือ 25,000 ทั้งหมดผมซื้อของมาให้ยกเว้นปูนกาวติดกระเบื้อง
และพวกปูนทรายครับ

ห้องน้ำที่2 ห้องนี้ไม่ได้เปลี่ยนกระเบื้องผนังทั้งหมดครับ
จะเปลี่ยนแค่พื้นห้องน้ำและทุบคอห่านติดตั้งชักโครก

1.พื้นห้องน้ำ(ประมาณ 2.5 ตรม.) จะรื้อกระเบื้องเก่า และปูของใหม่
2.กรีดกระเบื้องผนังและพื้นบางส่วน เพื่อเดินท่อน้ำดีไปที่ชักโครก

ช่างคิดราคา 9,000 บาท

และยังมีงานอื่นๆที่เค้าเหมารับไปประมาณ 10,000 บาท (อันนี้ยังไม่ได้ทำ)

อยากทราบราคาที่ช่างเสนอมาเป็นอย่างไรบ้างครับ แม่ผมบอกว่ากลัวเค้าขาดทุน
แต่ผลงานห้องน้ำที่ 2 (ทำก่อนห้องที่1) ในวันที่ผมไม่อยู่วันนี้คือ ท่อน้ำดีเดินลอยไปยังชักโครก
(เพราะผมพลาดที่จะควบคุมงานในวันปูพื้นกระเบื้องและวันนี้เอง) แต่ก็เลยตามเลยแล้วครับ

แค่อยากรู้ว่าราคานี้เค้าขาดทุนจริงหรือเปล่าครับ

รูปแรกคือห้องน้ำที่2ที่เสร็จก่อนและเดินลอยไว้แบบนี้ครับ

รูปด้านล่างลงมาเป็นรูปห้องน้ำที่ 1 ที่กำลังทำตอนนี้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่