Tantei no tantei ไม่แน่ใจว่าเป็นนักสืบหรืออาชญากร

กระทู้สนทนา
สปอยล์ค่ะ

สวัสดีค่ะ กำลังดูซีซั่นนี้ ที่ตามมีสองเรื่อง คือ Tantei no Tantei กับ Omotesando Koukou อะไรซักอย่าง(ชื่อยาวขออภัย)

Tantei ตอนแรกไม่อยากดูเลยค่ะ คิดว่าต้องเครียดแน่ๆ สรุปดูไป หก ตอนแล้ว เครียดมากจริงๆ แต่สนุกอ่ะ มันดี (แลดูเป็นคนชอบความรุนแรงแฮะ)

คือชอบฉากต่อสู้นะ นางเอกแบบหมดสวยเลย โหดดี จริงๆเราชอบ เคโกะ นะ เราว่านางสวยไง เราดูนางมาก็หลายเรื่อง

ก็สวยทุกเรื่อง ไม่คิดว่าจะมาสายโหดได้  พอดูเรื่องนี้แล้วแบบ โอ้ว ก็ทำได้นี่นา เพียงแต่ว่าแต่ก่อนอาจจะยังบารมีไม่ถึง เลยได้แต่บทสวยๆ มั้ง

แล้วความสามารถนางเอกนะเหมือนที่ โคโตฮะ พูดเลย ถ้าเลยเถิดไปกว่านี้คงเป็นอาชญากร

คือเชี่ยวชาญทุกอย่าง ทุกเรื่อง ได้หมด แฮ็กข้อมูล ปลอมแปลงเอกสาร การใช้สารเคมี แม้แต่หลบกล้องวงจรปิด

จริงๆก็เอาใจช่วยนะ อยากรู้ว่าพอนางเอกรู้ความจริง แล้วมันจะเป็นยังไง (สงสัยหัวหน้าอ่ะ)

สำหรับใครที่อยากได้เรื่องหนักๆ แต่ยังมีสิ่งสวยงามอยู่บ้าง ก็ แนะนำเรื่องนี้เลยค่ะ

ปล. ส่วน Omotesando น่ารักนะคะ เอาไว้เบรคเรื่อง tantei หายเครียดดี ใสใส พระเอกน่าร้ากมาก คอนเฟิร์ม

ใครดูเรื่องอะไรก็มาเม้าท์กันค่ะ แลกเปลี่ยนกัน
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่