ตัวรับสัญญาณ wifi ระยะไกล

สวัสดีครับ  วันนี้ผมมีเรื่องอยากจะสอบถามผู้รู้เกี่ยวกับ การรับสัญญาณ wifi ระยะไกล นะครับ

คือพอดีผมย้ายมาอยู่หอแล้วทางหอไม่มีบริการสัญญาณ wifi ให้ใช้ครับ จะขอติดตั้งอินเตอร์เองเขาก็ไม่อนุญาต
ผมเลยใช้แอร์การ์ดสมัคร 3G ต่อใช้กับ NoteBook  แต่ปัญหาที่พบคือเมื่อโปรเน็ตหมดลง เช่น กำหนดมาว่าเมื่อใช้ครบ 2G ก็จะปรับความเร็วเหลือ 512  หรือ 384 Kbps ซึ่งความเร็วประมาณนี้มันช้ามากแทบจะทำอะไรไม่ได้เลย และก็อินเตอร์เน็ตจำนวณ 2G เข้าดูหนังเรื่องเดียวก็แทบจะหมดแล้ว

ผมเลยจะแก้ปัญหาโดยการหาตัวรับสัญญาณไวไฟระยะไกล ประมาณ 500M - 700M  ซึ่งจะมีบริการไวไฟของค่าย tot กับ truemove เปิดให้บริการอยู่
ทีนี้ผมจะถามผู้รู้ว่า ตัวรับสัญญาไวไฟระยะทาง 5-7 ร้อยเมตรจะมีขายไหมครับ ถ้ามีจะหาซื้อที่จากที่ไหนครับ และผมขอราคาไม่แพงมากเพราะเอามาใช้แค่ประมาณ 1 ปี ครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่