อยากทราบข้อดีเสีย ของจักรยานพับในรายการนี้หน่อยครับ

คือตอนนี้ผมอยากได้จักรยานพับเพื่อที่จะปั่นไปทำงานน่ะครับ มีงบอยู่หมื่นนิดๆ ที่ดูไว้ก็จะมี

1.Dahon Route
2.Dahon Broadwalk
3.Java decaf
4.Trinx จำชื่อรุ่นไม่ได้

ลักษณะการขี่ก็ทั่วๆไปเลยครับ ไม่เน้นแต่ง มายังไงใช้แค่นั้นอาจจะเพิ่มไฟหรืออุปกรณ์เพื่อความปลอดภัยนิดๆหน่อยๆ

ขอแค่ข้อต่อพับแข็งแรง พับง่าย เข็นง่ายเวลาพับเพราะผมเช่าหออยู่กะเข็นพับเก็บทุกวัน

หรือท่านใดมีข้อแนะนำเพิ่มเติมจะเป็นพระคุณมากเลยครับ ไม่มีความรู้เรื่องจักรยานเลย รบกวนทุกท่านด้วยครับ

ปล.ผมเคยปั่น Java fit8 อยู่แปปนึง ข้อเสียอย่างเดียวที่ไม่ชอบเลยก็คือเวลาพับแล้วเข็น ล้อมันชอบกางครับ
แสดงความคิดเห็น