กุ้งเครฟิชลอกคราบแล้วเปลือกหายไปจากตู้อย่างไร้ร่องรอย

เราเลี้ยงปลามาประมาณ 2 สัปดาห์ค่ะ มี
ปลาหมูอินโด 2 ตัว
ปลานีออน 12 ตัว
กุ้งเครฟิช 2 ตัว
ตู้ขนาด 24 นิ้ว ไม่มีหิน มีอ๊อกซิเจนและต้นไม้เทียม
ปลาหมูอินโด ตายตัวแรกเลยค่ะ มีรอยกัดที่ท้อง
สัญนิษฐานว่าโดนกุ้งกัดตาย หลังจากนั้นปลานีออนก็หายไปทีละตัว (นับทุกวัน)  แบบไม่เหลือซาก
ก็ยังไม่ได้คิดอะไรมากค่ะ เพราะเดาว่ากุ้งกิน 55555
หลังจากนั้นกุ้งเครฟิชก็ลอกคราบ และเปลือกก็อยู่ในตู้ ไม่ได้ตักออก
ปล่อยไว้ประมาณ4-5 วัน แต่ก็ให้อาหารกุ้งทุกวันนะคะ เพราะเหลือกุ้งแค่ 2 ตัวในตู้ แต่.......วันนี้มาดูเปลืองกุ้งหายไปค่ะ งงมาก

อยากรู้ว่าเปลือกมันหายไปได้ยังไง ตู้ปิดฝาไว้เรียบร้อยทุกอย่างค่ะ

ผู้รู้ช่วยตอบทีนะคะ ตอนนี้เริ่มคิดมาก
และกลัวว่าจะมี ผ สระ อี แล้วค่ะ  บรึ๊ยยยย ><"
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่