===== ใครใช้หรือเคยลองใช้ Bkool Bicycle Trainer บ้างครับ อยากถามความรู้สึกเวลาปั่น=====

กระทู้คำถาม
เหมือนจริงแค่ไหนครับ

ผมใช้ CycleOps super magneto pro อยู่ ความหนืด ปรับดีๆก็ใกล้เคียงครับ หนืดดี ฝึกกำลังได้ดี
ข้อเสียอย่างแรงคือเบื่อครับ ใช้มาสองปีกว่าครับ ทนได้แค่ ชั่วโมงเดียว ปั่นตามคริปก็แล้ว
ตอนนี้หน้าฝน คงไม่ค่อยได้ออกไปเขาใหญ่ครับ

เห็นเป็น smart trainer น่าสนใจดี น่าจะไม่เบื่อมาก  แต่ราคา แรง มากๆ สามเท่าของตัวเดิม แถมค่ารายเดือนอีก500 ลังเลครับ

คนเคยใช้ช่วยตอบด้วยครับ เวลาขึ้นเขา หนือใกล้เคียงไหมครับ
ไม่ได้คาดหวังว่าจะเหมือนมากๆ แค่ใกล้เคียง เพราะขึ้นเขาจริง ต้องสู้กับแรงโน้มถ่วง

ปล ผมไม่ใช่หน้าม้า และกระทู้นี้ของดหน้าม้าครับ ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น