มีเพื่อนแบบนี้ทำไงดี

เราอยากจะถามว่า ถ้ามีเพื่อนแบบนี้อ่ะจะคบต่อหรือเลิกคบไปเลยดีมั้ย หรือควรคุยยังไงกับเค้าดี
คือเรื่องมีอยู่ว่า เพื่อนเราอ่ะมันเห็นกระโปรงเราสวย กระโปรงนักเรียนนะค่ะ ของเรามันสั่งตัดไง
พอมันเห็นมันชอบเลยจะลองขอใส่ไงง แล้วเราก็ให้ใส่ แล้วประมาณพักเที่ยงได้ มันถามเราว่า เห้ยตรงนี้ของแกขาดอ่ะ
แต่เราไม่ได้ทำนะ เราก็แบบเอ้าแล้วมาไงละประมาณนี้เพราะตอนเราใส่ปกติมันยังไม่ขาดทีไง
เราก็อยากจะเชื่อมันนะเว้ย ไม่ใช่ไม่อยาก แต่ทำใจเชื่อไม่ไหววะ มันทำของๆเราหลายอย่างแล้วอ่ะ
ทั้งโทรศัพท์เรานะ มันขอไปเล่นเราก็ให้ เราบอกห้ามเปิดแสงเยอะนะเว้ยแบตจะหมดเดี๋ยวโทรหาแม่อะไรอีก
มันก็เอาไปเล่นกลับมา มันมาถามเราเรื่องเราอะไรสักอย่างเราก็ถามเปิดแสงทำไม มันก็บอกว่าไม่ได้เปิดเว้ย
ไม่ได้เปิดไม่รู้ใครมาเปิดอ่ะ เราก็เห็นว่ามันเล่นอยู่คนเดียวนี่หน่าแต่ก็เชื่อๆไปไง ก็อยากจะให้ผ่านๆไปไม่ได้อยากทะเลาะ
เรื่องแค่นี้เองใช่ป่าว แต่หลายเรื่องมากๆอ่ะะะะ ทำไงดีวะ
แสดงความคิดเห็น
Preview