[CR] Minus-Sun Facial Sun Protection SPF 50 PA+++ กันแดดที่ตามหา

กระทู้รีวิว

เป็นกันแดดที่ถูกพูดถึงกันเยอะมากๆ ใน Pantip ทั้งเรื่องคุณภาพและเรื่องราคา ส่วนตัวแล้วเป็นคนแพ้ง่ายถึงง่ายมากๆ ตอนแรกลังเลว่าจะซื้อมาลองดีมั้ย แต่กันแดดที่ใช้อยู่ในปัจจุบัน พอตกเย็นก็หน้ามันเยิ้มละ อยากได้แบบซิลิโคน ส่วนเรื่องราคาถูกนั้นก็เป็นอีกเหตุผลหนึ่งที่ตัดสินใจซื้อ ฮ่าๆ
เราซื้อที่ร้านขายยานะคะ ขนาดเล็ก ราคา 198 บาท สี Ivory (มีสีขาวและสี Ivory นะคะ)

เปิดกล่องมา มีที่ห่อหุ้มดีค่ะ (ฟอยล์ใช่มั้ย เรียกไม่ถูก)

ส่วนประกอบ
Active ingredient
1. Zinc Oxide 5%
2. Titanium Dioxide 5%
3. Ethylhexyl p-Methoxycinnamate 4%
(Octyl Methoxycinnamate (OMC) หรือ Octinoxate)
4. Enhanced Chitosan 0.5%
5. Menthyl Anthranilate 0.3%

Cyclopentasiloxane, Dimethicone/Vinyl Dimethicone Crosspolymer, Zinc Oxide,
Titanium Dioxide, Ethylhexyl Methoxycinnamate, VP/Hexadecene Copolymer,
Iron Oxides, Enhanced Chitosan, Methylparaben, Fragrance, Propylparaben

มีน้ำหอมแต่ไม่มีแอลกฮอลล์ค่ะ ด้านหลังกล่องให้ทาทุกๆ 2 ชั่วโมง แสดงว่า ป้องกันได้ไม่ยาวนาน ให้ทาบ่อยๆ (ก็ใช่ไง!!)

ลองเอาเนื้อมาปาดๆๆๆๆๆ  โอววววว ซิลิโคนเยอะมาก ลื่นมาก ลื่นไปหน่อยแต่ก็รับได้ ก็ดีกว่าไม่ลื่น (เรื่องมาก ฮ่าๆ)

เกลี่ยรอบแรก เอิ่มมมม จะเข้าหน้ามั้ย หรือมันจะเป็นคราบ

เกลี่ยรอบสอง  พระเจ้า เป็นคราบนิดนึง ใจเริ่มเสีย

หลังจากเกลี่ยไม่ถึง 10 วินาที ก็เนียนไปกับผิวเลย เฮ้ยยยยย อยากลองใช้เร็วๆ

หลังจากแต้ม 5 จุดแล้วเกลี่ยทั่วใบหน้าค่ะ ตามด้วยทาแป้งฝุ่นศรีจันทร์ (ไม่ทาเบส รองพื้นหรือบีบีนะคะ)  ชอบนะ แต่จะชอบมากถ้ามันเป้ะทั้งวัน
อยากรู้ก็ต้องลองไม่ตบแป้งซ้ำค่ะ   มาดูกันว่าจะเป็นยังไง ......
ปล. ไม่มีเวลาตบแป้งเพราะวันนั้นลูกค้าเข้าร้านเยอะมาก หัวฟูนิดหน่อยนะคะ ฮ่าๆๆ

แท่นแท๊นนนนนนน   ยังอยู่ดีค่ะคุณขาาาาา  ปลื้มมมมมม  หน้าเริ่มมันนิดนึงแต่ยอมรับได้ค่ะ เพราะไม่ได้เยิ้ม ตอนนี้มั่นใจในหนังหน้ามาก หากลูกค้าเยอะก็ไม่ต้องวิ่งไปส่องกระจกแล้ววววว  

ปล.เวลาล้าง ต้องใช้ครีมล้างเครื่องสำอางเช็ดก่อนนะคะ หากล้างหน้าไม่สะอาดจะอุดตันได้
ชื่อสินค้า:   minus sun
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่