Ducati 899 Panigale อ่านออกเสียงยังไงกันแน่ครับ พานิกาเล่ หรือ พานิเกล

กระทู้คำถาม
พอดีเถียงกันกับเพื่อนอะครับว่าอ่านออกเสียงยังไงกันแน่ระหว่าง พานิกาเล่ กับ พานิเกล  ส่วนตัวผมอ่านว่า แพนิเกล

กูรูผู้รู้อยู่ในวงการที่รู้ช่วยชี้แนะหน่อยครับ ว่าอ่านอย่างไร? ถูกต้องFacepalmอมยิ้ม17
แก้ไขข้อความเมื่อ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 9
Panigale
สำเนียงต้นฉบับ อิตาลี่ = พานิกาเล่
สำเนียง อังกฤษ = แพนิเกล

ok นะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่