ไฟล์ภาพ เสีย jpg

กระทู้คำถาม
มันขึ้น The file “P7300431.JPG” could not be opened. อันนี้เปิดใน mac นะครับ แต่ลองเปิดใน window ก็ไม่ขึ้นเหมือนกัน
It may be damaged or use a file format that Preview doesn’t recognize. ไม่รู้จำยังไงดี ไฟล์ภาพขึ้นบางภาพอะครับไฟล์ มาจาก sd card กล้อง ครับ
ลอง Format sd card แล้วด้วย เวลาถ่ายภาพใหม่ๆ จะถึ้นไฟล์เสียด้วน แต่ภาะเก่าๆ สามารถดูได้
ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่