เค้กลูกส้ม มีปัญหา อบแล้วเสียรูป ใครเคยเจอปัญหานี้บ้างค่ะ

กระทู้คำถาม
อบเค้กลูกส้ม เนื้อสปัจน์ ตอนนี้เจอปัญหา คือเค้กหดเข้าข้างนึง เลยทำให้ทรงเสียรูป
น่าจะเป็นสาเหตุจากอะไร ใครเคยเจอบ้างค่ะ

เคยอบครั้งแรก ออกมาสวยแล้ว ลองทำรอบ 2 ออกมาตอนแรกก็เต็มพิมพ์นะค่ะ ก็คว่ำไว้บนตะแกรงเหมือนเดิม แซะออกตอนเย็น แต่หดข้างนึง ยังงงกับปัญหาอยู่ ว่าเกิดจากอะไร

รูป อบครั้งแรก.

รอบสองตระหนกจนลืมถ่ายรูปไว้  เม่าตกใจ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่