- - - จัดหนัก! รวมเด็ด 55 เกร็ดปฏิบัติการเป็นไปไม่ได้ Mission Impossible 5 ภาครวด! - - -

เมื่อพูดถึงหนังสายลับที่อยู่คู่วงการหนังมาช้านานโดยไม่มีการรีบูท รีเมก รึทิ้งช่วงไปนานๆมาก่อนชื่อแรกๆที่หลายคนน่าจะคิดถึงขึ้นมาน่าจะหนีไม่พ้นคุณพี่ Ethan Hunt แห่งปฏิบัติการเป็นไปไม่ได้ Mission Impossible นี่เองครับ ที่นับตั้งแต่ภาคแรกออกฉายมาในปี 1996 ก็กำลังจะครบรอบ 20 ปีแล้วในปีหน้านี่เอง แม้จำนวนภาคจะน้อยไปหน่อยแค่ 5 ภาคเท่านั้นแต่มันก็มีความพิเศษอย่างหนึ่งทางด้านความผูกพันธ์ที่ตลอดระยะเวลาที่ผ่านมาหนังไม่เคยเปลี่ยนตัวเอกเลยสักครั้ง และยังเป็นพี่ Tom Cruise ที่ตั้งมั่นเล่นเองเจ็บเองมาอย่างยาวนานเลยทีเดียว

อีกไม่กี่วันครับปฏิบัติการเป็นไปไม่ได้ครั้งที่ 5 ก็กำลังจะเข้าฉายแล้ว ผมก็ขอเอาเกร็ดหนังจากภาคก่อนๆรวมถึงของภาคล่าสุดที่มีหลุดออกมาบ้างแล้วมาเล่าสู่กันฟังเล็กน้อยเพื่อเป็นการโหมโรงกันหน่อยดีกว่า

ว่าแล้วก็ลุยกันเลยดีกว่าจ้า อมยิ้ม01

*** สปอยล์แหลก (เว้นภาค 5) เลยนะครับ ใครยังไม่ได้ดูภาคไหนหลีกเลี่ยงโดยด่วนจ้า ***
---------------------------------------------------------------------------------------------

ท่านใดชอบใจถูกใจไว้ใจมีใจและอยากติดตามกันต่อไปยาวๆ ขอแนะนำเพจ "โรงภาพยนตร์ที่ 3 ที่นั่ง E12"
ว่างๆเมื่อไหร่แวะเข้าไปเยี่ยมชมกันได้จ้า www.facebook.com/SeatNoE12
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่