ใครจำเรื่องแปลกๆที่เคยเจอตอนเด็กๆได้บ้าง?

กระทู้สนทนา
อยากรู้ค่ะ คือมีความเชื่อว่าเด็กมักจะเห็นอะไรที่ผู้ใหญ่ไม่เห็น แต่เพราะบางเรื่องนี่เราก็ไม่แน่ใจว่าเรื่องจริงหรือเราหลอนไปเอง 55555

อย่างตอนอนุบาลจะต้องนั่งรถมอ'ไซค์พ่อผ่านคลองน้ำดำไปโรงเรียน แล้วทุกครั้งทีมองไปในคลองเราจะเห็นเหมือนยมทูตตัวเล็กๆมีเขาสีแดงถือสามง่ามอยู่ในคลองตลอด อยู่จุดเดิมด้วย ตอนเด็กไม่คิดอะไรมาก แต่ก็มองนะ... พอโตมาก็คิดว่าอาจจะเป็นแค่ตุ๊กตาก็ได้

(เพราะมันไม่ได้มีรูปร่างแบบคนอะค่ะ รูปร่างแบบตุ๊กตาตัวเล็กๆ) ตอนนี้ก็ยังสงสัยอยู่ว่าทำไมมันไม่จมไปในคลองซักที (แต่โตมาพอกลับไปอีกทีก็ไม่เจอแล้วล่ะ)

กับอีกเรื่องนึงคือ แม่ชอบบอกว่าแปรงฟันให้สะอาดแมงจะได้ไม่กินฟัน ไอเราก็เป็นเด็กดีค่ะเชื่อฟังแม่ (เหรอ?) ก็แปรงๆๆๆ เสร็จละตอนบ้วนออกมีอะไรไม่รู้ตัวดำๆหล่นลงมาดิ้นแด่วๆละวิ่งหายไป... เรารีบออกไปบอกแม่เลยค่ะว่าแปรงฟันละเจอแมงกินฟันร่วงออกมา แม่ก็บอกเหรอๆ เออ ดีแล้ว

ตอนนั้นเชื่อว่าใช่จริงๆค่ะ แต่พอมาคิดดูตอนนี้อาจจะเป็นแค่แมงมุมก็ได้ 55555 แม่เราก็เออ-ออไปกับเราอีกนะ แหม่...

ใครมีแปลกกว่านี้ก็เชิญเล่าสู่กันฟังโลดค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่