ปัญหาผมสั้นฟู

หวัดดีค่ะ เรามีปัญหายุอย่างนึงเกี่ยวกับผม เรายุแค่ ม.2เองค่ะ ที่โรงเรียนออกกฎว่า ม.ต้น ห้ามไว้ผมยาว เลยติ่งหูไม่เกิน1นิ้วค่ะ ปันหาของเราคือเราเปนคนผมฟูมากๆค่ะ แล้วเราก้อไปยืดผมแล้วตอนนี้ผมก้อเริ่มกลับมาฟูเหมือนเดิมแล้วค่ะ เวลาผมกลับมาฟูด้านบน ประมานโคนผมอ่ะค่ะมันก้อจ่ะหยิกค่ะ แล้วมันดูน่าเกลียดมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆค่ะ(ไม้ยมกล้านตัว)แล้วต้นเดือนธันวาก้อมีทริปที่ทาง รร จ่ะไห้ไปทัศนศึกษาที่ภาคอีสานค่ะ แล้วผมเราตอนเดือนธันวาก้อคงจ่ะมีปลายผมตรงยุอ่ะค่ะ แล้วมันคงน่าเกลียดมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ แล้วถ้าไห้ไปยืดอีกก่าคงไม่มีเวลาไปยืดอ่ะค่ะ ทำไงดีค่ะ กลัวผมจ่ะเสียทรงอ่ะค่ะ ไครเคยเจอปันหาแบบนี้ แล้วแก้มันยังไงค่ะ ขอคำปรึกษาจากผู้รู้ด้วยน่ะค่ะ(ห่วงสวยอ่ะค่ะ เด่วถ่ายรุปแล้วไม่สวย จ่ะรวบผมก้อไม่ได้)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่