ใครมีแฟนเป็นคนเนปาล/แต่งงานกับคนเนปาล หรือรู้เกี่ยวกับประเพณีต่างๆของเนปาลรบกวนเข้ามาหน่อยนะคะ

ใครมีแฟนเป็นคนเนปาลบ้างคะ อยากถามเรื่องการแต่งงานหน่อยค่ะ
แก้ไข
คือ ตอนนี้คบกับแฟนเป็นคนเนปาล พอทราบมาว่า เนปาล เป็นชาตินิยม
คือจะให้แต่งงานกับคนใน caste เดียวกัน เชื้อชาติเดียวกัน จริงไหมคะ
แฟนนามสกุล Chand เค้าอยู่ใน caste Thakuri หรืออะไรซักอย่างค่ะ
ตอนนี้คือก็เครียดกันมากนะคะ วางแผนจะแต่งงานกันค่ะ แต่กลัวพ่อแม่แฟน
จะเบรก แม่เค้าดีมากๆๆๆๆๆๆ ค่ะ เข้าใจ แต่พ่อเค้า ยังไม่ได้คุย
แต่แฟนบอกจะทำทุกวิถีทาง คือแฟนเป็นลูกชายคนเดียวด้วย

อย่างนี้เราควรเบรก หรือสู้ต่อดีคะ กับความสัมพันธ์ของเรา
คือบางครั้งยอมรับเลยค่ะว่าแอบร้องไห้ คือ เราเข้ากันได้ดีมาก
คบกันเหมือนเพื่อน เหมือนพี่น้อง คุยกันได้ทุกเรื่อง ชอบอะไรๆเหมือนกัน
ที่สำคัญคือรักกันมากกกกก

เลยอยากมาปรึกษา ใครพอมีประสบการณ์บ้างไหมคะ TT
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่