[มาเฟียเลือดมังกร] ดูมาตั้งนาน.. เพิ่งจะรู้ความจริงของเสี่ยเล้งวันนี้แหละ

******** Edit  23/7/2558 ************

เราเข้าใจผิดจริงๆแหละค่ะ เพราะเราดูทุกตอนก็จริงแต่บางครั้งเลิกงานดึก เลยได้ดูหลังจากละครฉายไปสักพักแล้วค่ะ อาจจะพลาดคีเวิร์ดตรงนี้ไป ใครจะอ่านก็อ่านเพื่อความบันเทิงนะคะ อย่าซีเรียส และอย่าแซวแรง เราเขิลลล  555555

ออกตัวก่อนว่าเราชอบฝีมือกำกับของพี่อ๊อฟ พงษ์พัฒน์ มากๆๆ  ก็เลยตามดูซีรี่ย์นี้ทุกตอน ไม่พลาดสักสัปดาห์เลย

ดูไปดูมา จนถึงตอนแรดนี่แหละ เพิ่งจะรู้ว่าเสี่ยเล้ง นางเป็น[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้.. แม่เจ้าาาา !!!!!!!

เคยคิดกันมั้ย? ว่าทำไมมันตายยากตายเย็นขนาดนี้เนี่ยย
คือตอนเสือกับตอนสิงห์ก็พอเข้าใจนะ ว่านางลอยนวลไง เลยมาโผล่ที่ตอนเฮียกระทิงอีก ก็อ่ะๆๆ โอเคร พอหยวนๆได้
แต่ในใจก็คิดแหละว่านางคงมีจุดจบในตอนเฮียกระทิงนี่แหละ ดูท่าล่ะ ทั้งพระเอกนางเอกแค้นนางมากมายยย
ไม่รอดร้อกกกกกก หึหึ เท่

และแล้วว ก็เป็นไปตามคาดข่าาาา ตอนจบนางเผาตัวเองตาย ไฟลุกโชนนนน .. ฮิ้วววว
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

แต่ แต่ แต่ๆๆๆๆๆๆ
พอเรื่องแรดมาเท่านั้นแหละ...  นางคัมแบ็คจ้าาาาาาาา

ไม่ต้องห๊ะๆ นางมาจริงๆ ดูเซ่!!!!

ขุ่นพระ รอดมาได้ไงเนี๊ยยยยยยย
ล่ะดูสภาพนะ มีแค่รอยหมองคล้ำ จากการตกกระ เอ้ยๆ ไฟลวกมาเท่านั้นน

คือแบบ มันไม่มีตัวร้ายอื่นแล้วเหรอคะ ทำไมต้องเป็นเสี่ยเล้งเท่านั้น
เป็นญาติเสี่ยเล้งมาแก้แค้นก็ว่าไป บลาๆๆ หรือเป็นคนอื่นยังได้เลย
เพราะแก๊งค์พระเอกนี่ก็ทำมาหากินคนล่ะอย่างกันอยู่แล้ว
มันโคตรจะไม่เนียนเลยอ่ะ เห็นแล้วขัดตาจริงๆ

ตอนจบแรด เสี่ยเล้งโดนยิงคาเรือแจวล้มพับไป
แต่ก็ยังมีโผล่ไตเติ้ลตอนหงส์อีก เฮ้อออ ..
สรุปว่า ก็ยังไม่ตายสินะๆๆ

คืออยากจะบอกว่ามันไม่เนียนจริงๆอ่าา จากที่ดูเบาๆสมอง กลายเป็นดูล่ะเครียดมากมายย5555  
แล้วอีกอย่างนะ .. เสี่ยเล้งนางเป็นไร ทำไมนางไล่แค้นทีละคน?
พอรอดมาได้แล้วก็ไม่ไปคิดบัญชีกับคนเก่าเลยนะ ไปแค้นคนอื่นเฉยเลย
อย่างตอนกระทิง ถ้าเป็นเรานะ เรานี่กลับไปล้างบางเฮียกระทิงกับย่าหยาก่อนเลย ทำไว้เจ็บแสบมากก
แต่นี่ดั๊นไปแค้นคณิณ(แรด)เพราะเขาพูดตอนนางเผาตัวเองว่าสมควรตายแล้วแหละ.. ซะงั้นอ่ะ!

นี่ยังไม่นับอะไรจิปาทะนะ ซึ่งอันไหนข้ามได้เราก็ข้ามไป ไม่อยากมานั่งดูแบบจับผิด
คิดว่าดูเพื่อความบันเทิงเฉยๆ แต่นี่มันข้ามไม่ไหวจริงๆ ร้องไห้

ก็ไม่รู้ว่ามันเป็นเพราะคนเขียนบทหรือเปล่านะ แต่ถ้าเป็น ก็แสดงว่าบทคุณยังไม่ผ่านนะคะ ปีหน้าค่อยมาใหม่ (แฮ่ๆ)
เราขอกดแอ๊ดดให้คุณ 4 ครั้ง  "แอ้ดด.. แอ๊ดด.. แอ๊ด.. แอ๊ดดด!!!!!!"FacepalmFacepalmFacepalmFacepalm

สุดท้ายนี้ถามว่าบ่นแล้วจะดูต่อมั้ย ก็คงดูต่อไปแหละ  เพราะองค์ประกอบอย่างอื่นมันก็ยังดีงามอยู่

แต่ก็หวังว่าครั้งหน้าพวกคุณทั้งหลายจะเก็บเอาคำวิจารณ์เล็กๆของเราไปคิดบ้างนะคะ
เพื่อยกระดับละครโทรทัศน์บ้านเรา จะรอชมค่ะ หัวเราะ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่