บัตรเครดิต กสิกรไทย ถ้าไม่ได้ใช้ จะเสียค่าธรรมเนียมไหม ??

ตามหัวข้อกระทู้เรยค่ะ คือแฟนได้ไปทำเรื่องสมัครบัตรเครดิตกับธนาคารกสิกรไว้ พอเรื่องผ่าน กะได้บัตรมาสองใบคือวีซ่า และ Mastercard แต่แฟนใช้แค่บัตรวีซ่า ไม่ได้ใช้ มาสเตอร์เรย กลับถูกเรียกเก็บ 1600 บาท คือถ้าเราใช้บัตรและถูกเรียกเก็บก็เข้าใจได้ค่ะ แต่นี่ไม่ได้ใช้ แต่ต้องเสียค่าบัตรคือ งง คือไม่ทราบว่าจะต้องเสียด้วย พอวันนี้โทรไปจะยกเลิกบัตร กลับบอกว่า ถ้าใช้บัตรต่อจะยกเว้นค่าทำเนียมให้ คือไรค่ะ ปกติก่อนที่เราจะยกเลิกบัตรเราต้องเสีย 1600 พอเราจะยกเลิกกลับยื่นข้อเสนอให้ว่าถ้าไม่ปิดบัตร ไม่ต้องเสีย คือธนาคารจะยังไงค่ะ คือจะต้องเสียให้ได้ใช่ไหมค่ะ 1600 แล้วสรุปคือเราต้องเสียค่าธรรมเนียมรายปีใช่ไหมค่ะ นี่ถ้าสมมุติว่า ทางธนาคารให้บัตรเครดิตมาเป็นสามใบ เท่ากับเราต้องเสียป่าวๆให้บัตรที่ไม่ใช้อีกสองใบหรอค่ะ ใครพอรู้เรื่องนี้รบกวนด้วยค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่