[CR] Review...เที่ยวเวียดนาม(กลาง)แบบง้อทัวร์ ไม่ต้องกลัวหลงทาง

สวัสดีพี่น้องชาวพันทิปทุกท่านนะครับ สำหรับการมาของผมวันนี้ ผมพูดเลยว่าไม่ได้มาเล่นๆ
ผมมีอีกหนึ่งบทความรีวิว มาฝากเพื่อนๆพี่ๆที่น่ารักทุกท่าน คงไม่ต้องให้ทายกันใช่ไหมครับ
ว่าเป็นรีวิวอะไร ที่ไหน อย่างไร เพราะผมได้บอกไปแล้วในหัวกระทู้ อิอิ
อ่ะใช่แล้วครับ นั่นก็คือ รีวิวท่องเที่ยวประเทศเวียดนามกลางนั่งเอง!
ซึ่งทริปนี้ที่ผมไป ความจริงแล้วก็เป็นทริปที่นานมาแล้ว ความตั้งใจแรกคือต้องการจะเขียนรีวิวเที่ยวเวียดนามเหนือ
เมืองฮานอย ฮาลองเบไรงี้ซึ่งเป็นทริปที่ผมไปเมื่อปลายปีที่แล้วเอง
แต่คิดไปคิดมา Where Where is Where Where (ไหนๆก็ไหนๆ)ละ ก็รีวิวมันซะให้หมดเลยสิ!
จะได้เป็นการฝากไฟล์ภาพไว้บนเว็บไซต์ไปในตัว และอย่างน้อยมันอาจจะมีประโยชน์กับคนที่เค้าสนใจบ้างล่ะน่ะ
ซัก 0.1% ก็ยังดี เมื่อคิดได้เช่นนั้น ก็จัดเลยครับ
แผนการรีวิวเที่ยวเวียดนาม แบบยาวเหยียดเป็นซีรี่ย์
ซึ่งกำลังจะเริ่มต้นรีวิวแรก ณ บัดนี้กับเวียดนามกลาง  Let's start the journey!

สำหรับทริปเที่ยวเวียดนามกลางนี้ เป็นทริปจำนวน 4 วัน 3 คืน และอย่างที่ผมบอกไปตรงหัวข้อแล้วว่าเป็นการไปแบบง้อทัวร์
ไปแบบไม่ได้วางแผนอะไรด้วยตัวเองเลย เนื่องจากทริปนี้ มีส.ว. หรือผู้สูงวัยไปกันเยอะ
ถ้าหากจะให้คุณลุง คุณป้ามาแบกเป้ ผจญเมืองเวียดนาม เห็นทีจะไม่เหมาะ
จึงกลายเป็นทริปแบบง้อทัวร์ เพราะกลัวโรคความดันกำเริบนี่เอง
ส่วนตัวผมนั้น ทริปเที่ยวเวียดนามทริปนี้ คือการเดินทางท่องเที่ยวต่างประเทศ ครั้งแรกในชีวิตของผม
(ถ้าไม่รวมที่ข้ามชายแดนแม่สายไปพม่า นับเวลาได้เป็นนาทีอ่ะนะครับ ) จำความรู้สึกได้เลยตอนนั้น หญิงแม่โทรมาถามว่า
"ลูก อยากไปเที่ยวเวียดนามไหม พอดีที่ทำงานแม่เค้าจัดทริปไปกัน ถ้าไปจะได้ซื้อทัวร์ไว้เผื่อ"
พอได้ยินที่แม่พูดปุ๊บ ผมนี่ลุกขึ้นมาเต้นสามช่าท่าฮิปฮอป ตอบรับไปอย่างไม่ทันคิด
และตั้งหน้าตั้งตารอแทบไม่ไหว
ชื่อสินค้า:   ทัวร์เวียดนามกลาง
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว
แสดงความคิดเห็น