ปจด.มาแล้วแต่มาช้ากว่าปกติ มีสิทธิท้องได้ไหม

รบกวนพี่ๆเพื่อนๆด้วยครับ
คือมี พสพ. กับแฟนเมื่อวันที่ 21 เดือนที่แล้ว ป้องกันนะครับแถมหลั่งข้างนอกอีกด้วย แต่ทีนี้ที่สงสัยคือ ปจด.แฟนผมนั้นมาช้า ปกติจะมาวันที่ 10 แค่เลยมาแล้ว 4 วันยังไม่มาเลยซื้อที่ตรวจ มาตรวจครับ (ตรวจช่วงบ่าย) ขึ้นขีดเดียว
แล้วก็ให้แฟนซื้อยาสตรีอ่ะครับ บำรุงๆ จากวันที่ 14 แฟนมีอาการท้องเสีย เวียนหัว ปวดหัว และก็อาเจียนด้วย อาเจียนครั้งเดียวครับ ในตอนเช้าของวันที่ 16
และอาการก็ค่อยๆหายตามลำดับ มาถึงวันที่ 18 ครับ ปจด.แฟนผมมา ทั้งสีและต่างๆ ปกติครับ และวันนี้วันที่ 19 ก็ยังเป็น ปจด. อยู่ ละก็มีอาการปวดท้องน้อย แฟนบอกปวดท้องเมนส์ปกตินี่แหละ ปวดไม่มากครับ
คือที่ผมอยากรู้นี่คือ ปจด. มาแล้วนี่ยังมีสิทธิท้องอยู่รึป่าวยังพร้อมน่ะครับ ^^  สรุปสั้นๆคือ ปจด.มาช้ากว่าปกติ 1 อาทิตย์ และมีอาการอย่างที่บอกไว้ข้างต้น
อยากจะสอบถามว่า ที่ตรวจครรภ์ปกติแล้ว ตรวจช่วงไหนหรอครับ เห็นหลายคนบอกว่าช่วงเช้า ?
และก็อีกอย่างนึงคือได้เข้าไปอ่านหลายๆกระทู้ ประมาณว่า ปจด. มาแล้ว แต่ตั้งครรภ์ ผมก็ ไม่ค่อยเข้าใจ รบกวนผู้รู้ด้วยนะครับ ^^
ลักษณะในเคสของผมเนี่ย ป้องกันแต่ไม่รู้ว่ามันผิดพลาดตรงไหนรึป่าว หลักๆ ก็เกิดจากการที่ผมคิดมากด้วยแหละครับ 5555     ว่ารอแฟน ปจด. หมดก่อน ละจะตรวจอีกทีอ่ะครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ ยิ้ม

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่