ทำไมเค้าไม่ให้ปลุกคนเดินละเมอครับ ???

กระทู้คำถาม
เคยดูหนังเรื่องนึงครับ ที่น้องคนเล็กละเมอ แล้วพี่จะปลุกแม่บอกว่าถ้าน้องละเมอห้ามปลุก ให้พาไปนอนต่อ

สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 10
แฟนเราละเมอบ่อยค่ะ
แต่มีครั้งนึงรุนแรงสุดค่ะ

เรายังนอนไม่หลับค่ะ
แฟนหลับไปแล้ว ก้อนานตามปกติ อยู่ๆแฟนลุกวิ่งพรวดพราดวิ่งไปที่ประตูห้องค่ะ
ร้องว่า "ระเบิดๆ ระเบิดๆๆๆ"
เรานี่ตกใจค่ะ วิ่งตาม แบบเห้ยๆๆๆๆๆ เป็นไรๆ เห้ยไม่มีระเบิด ยืนตบไปตบมา พยายามให้สติมันอยู่
กว่ามันจะได้สติก็ซักพักนึงค่ะ แล้วมันก็งงๆ เรากับมันมายืนทำไรตรงประตูห้อง
เราก้อพาไปนอนต่อ
ขำก็ขำ ตกใจก็ตกใจ 5555

อีกครั้งอันนี้แม่แฟนเล่าให้ฟังค่ะ ช่วงนั้นเราอยู่เชียงใหม่ แฟนนอนกะแม่กะน้อง
แม่บอกว่าจะเปิดประตูมาเข้าห้องน้ำ เปิดประตูก้องงติดอะไรหน้าประตู เปิดไม่ได้ แม่ก็ดันๆๆๆ
ตกใจค่ะ เปิดออกมาเจอไอตัวดีนอนขวางประตูอยู่
ตัวมันก็ไม่รู้ค่ะ ว่ามานอนตรงนี้ได้ยังไง 5555
ความคิดเห็นที่ 24
เพื่อนละเมอลุกมาพูดค่ะ เราเลยลองคุยด้วย มันก็ดันคุยได้ แบบ
เรา : แกหวยงวดนี้จะออกอะไร
มัน : ไม่รู้ดิ่ แต่มีหมาอยู่ในกระเป๋าฉัน
เรา : เห็นเลขอะไรมั้ย
มัน : แกมีหมาในกระเป๋าฉัน

มันตอบแค่มีหมาในกระเป๋ามันค่ะ แล้วสักพักก็ล้มตัวนอนต่อ
พอเช้ามามันบอก เมื่อคืนนะฝัน......เราเลยต่อให้ว่า ฝันว่ามีหมาในกระเป๋าใช่มั้ย
นางก็ตกใจว่าเรารู้ได้ไง  อมยิ้ม20
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่