* ช่วยแนะนำหุ่นยนต์ดูดฝุ่นให้ด้วยค่ะ *

สนใจหุ่นยนต์ดูดฝุ่นค่ะ  เลยอยากขอคำแนะนำและยี่ห้อที่เพื่อน ๆ เคยใช้กันค่ะ
**ตอนนี้สนใจยี่ห้อ Auto bot กับ Mister Robot อยู่ค่ะ ไม่ทราบว่าใครเคยใช้บ้าง ดีมั้ยคะ

รายละเอียดที่ต้องการค่ะ

1. สามารถดูดฝุ่น และ ถูได้
2. มีระบบเซนเซอร์กันตกจากที่สูง
3. เมื่อแบตใกล้จะหมดสามารถกลับไปที่แท่นชาร์ตได้
4. ราคาประมาณ 3000 - 6000  (มีงบจำกัดค่ะ อิอิ)
5. สามารถทำความสะอาดกระเบื้องที่มีลวดลายได้อย่างสะอาด
   (จริงหรือเปล่าคะ ที่ว่า ถ้าเป็นกระเบื้องที่มีลวดลาย หุ่นยนต์พวกนี้จะทำความสะอาดได้ไม่ดีอ่ะ)

1.ปล. บ้านเราเป็นทาวเอ้าส์  มี 3 ห้องนอน ไม่ใหญ่มาก ห้องติด ๆ กันค่ะ
ถ้าอยากให้มันทำงานรวดเดียวจบทั้ง 3 ห้อง ทั้งดูด+ถู มันจะทำได้มั้ยอ่ะ ...(ถามเยอะไปป่าวคะ 5555)

2. พื้นกระเบื้องที่บ้านเราค่ะ

** ใครเคยใช้ยี่ห้อไหนที่โอเคและดีบ้างคะ รบกวนแนะนำ ข้อดีและข้อเสียให้ด้วยจ้า

ขอบคุณมาก ๆ ค่ะ

นานาขอบคุณนานาขอบคุณ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่