ควรจะเลือกเรียนสายวิทย์ หรือสายศิลป์ เพื่อจะเรียนต่อ คณะวิทยาการจัดการ สาขา การท่องเที่ยว

คือตอนนี้ผมกำลังอยู่ ม.3 อยากทราบว่าควรเลือกเรียนสายไหนดี ระหว่าง สายวิทย์ คณิต กับสายศิลป์
ส่วนอนาคตผมอยากทำงานเกี่ยวกับการท่องเที่ยว พี่สาวของผมแนะนำให้เรียน สายศิลป์ แต่ผมไม่มีเพื่อนสักคนในห้องที่จะเรียนสายนี้เลย และถ้าเรียนสายนี้ก็จะต้องปรับตัวกับสังคมใหม่ๆ และผมมีคู่อริที่จะเข้าสายศิลป์ด้วย จึงอยากทราบว่าถ้าเรียนสายวิทย์คณิต สามารถเรียนต่อคณะนี้ไดัหรือไม่

ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้าครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่