หมดฝนแล้วเราไปเที่ยว " บ้านม้งดอยปุย "กันเถอะ

หมดฝนแล้วเราไปเที่ยว " บ้านม้งดอยปุย "กันเถอะ
ตามที่หัวข้อได้บอกไว้เลยครับ
ว่าหมดฝนเเล้วเราไป " บ้านม้งดอยปุย " กัน  มันมีอะไรดีหรือแตกต่างจากวันอื่นๆหรอ?
ตอบเลยครับมีแน่ครับแถมคุ้มค่ากับราคาในการเดินทางด้วยครับ ผมออกเดินทางเก้าโมงตรงครับ
ด้วยค่าน้ำมันเเค่ 65 บาท ครับผม แล้วก็กล้อง fujixe2 + lenkit ครับผม

ผมขออณุญาติเล่าเรื่องด้วยภาพถ่ายแทนล่ะกันนะครับ

ฝากติดตามผลงานผมนิดนึงครับ
fb : พงศกร แพงเพ็ง
ig : p0ngsak0rn [ 0 = เลขศูนย์ ]
ขอบคุณครับ

เริ่มการเดินทาง!!!

แวะเติมน้ำมันให้เต็มก่อนครับ แค่ 65 บาท เองก็ไปได้เเล้ว

สำหรับสมาชิกที่ไม่ได้เป็นคน " เชียงใหม่ " รึคนที่ไม่รู้ทางก็ไม่ต้องกังวลไปครับ
มีป้ายบอกตลอดทางไม่ต้องกลัวหลงเลยครับ

สำหรับคนชอบไหว้พระ ก็ลองแวะ กราบไหว้ครูบาศรีวิชัย ก่อนได้ครับทางผ่าน

เสร็จแล้วก็เดินทางกันต่อเลยครับ

ก็ยังไม่ต้องห่วงว่ากลัวจะหลงครับยังคงมีป้ายบอกอยู่เสมอ

ระหว่างทางขึ้นไปก็ขับรถกันระวังด้วยครับ เพราะมี นักปั่นจักรยานปั่นขึ้นกันตลอดการเดินทาง
เพื่อไม่ให้เกิดอุบัติเหตุซึ้งกันและกันครับ แล้วก็ระวังถนนลื่นกันด้วยครับ

บรรยายกาศระหว่างการเดินทางครับยังคงสวยเสมอ

เจอคนเดินกันด้วยครับมีครบทุกรูปแบบจริงๆ

โค้งสุท้ายก่อนถึง " ดอยสุเทพ " ครับ นี้แค่ครึ่งทางเองครับ
หมอกเริ่มลงเเล้วครับหนาด้วย

ถึงแล้วครับ " ดอยสุเทพ " ในส่วนนี้ใครมีเวลาอยากจะแวะก็แวะได้เลยครับ
แต่ในส่วนตัวผมไม่ได้แวะเพราะอยากจะขี่รถลุยหมอกต่อครับ

เดินทางกันต่อครับ ในตอนนี้ถนนเริ่มลื่นครับขับรถก็ระวังกันด้วยครับ

ก่อนหน้าผมมา1วันมีฝนตกต้นไม้หักครับ
ตอนนี้กำลังเคลียเส้นทางกันก็ระวังกันด้วยครับ

หมอกเริ่มหนาจนมองทางไม่เห็นเลยจอดพักซักแปป

10นาทีผ่านไปหมอกเริ่มจางก็ลุยกันต่อครับ

เริ่มมีเพื่อนเดินทางด้วยครับ

ดอยปุยอีก4กิโลเอง แต่ตอนนี้เราจะถึง " พระตำหนักภูพิงคราชนิเวศน์ " ก่แนครับใครอยากชมดอกไม้ก็เเวะก่อนเลยครับ

เช่นเคยครับผมไม่แวะเพราะอากาศดีอยากขี่รถต่อครับ

หมอกลงอีกเช่นเคย[img]http://f.ptcdn.info/292/033/000/1436591785-
1169386616-o.jpg[/img]

ใกล้จะถึงแล้วครับผม

ถึงสักที บ้านม้งดอยปุย รูปหลังจากนี้คือบรรยายกาศภาพในหมู่บ้านนะครับ

สุดท้ายนี้ก็ขอให้ทุกคนที่อยากจะไปสัมพัสบรรยายกาศแบบนี้
เดินทางกันปลอดภัยทุกคนครั ขอบคุณที่ติดตามครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่