+++ จุดชมวิวทะเลหมอก ของดอยอินทนนท์ มีที่ไหนบ้างครับ ที่สามารถจอดรถ แล้วเห็นทะลหมอกเลย ไม่ต้องเดินเข้าไปดูลึกๆ ???

จุดชมวิวทะเลหมอก ของดอยอินทนนท์ มีที่ไหนบ้างครับ ที่สามารถจอดรถ แล้วเห็นทะลหมอกเลย ไม่ต้องเดินเข้าไปดูลึกๆ (กิ่วแม่ปาน เหมือนว่า ต้องเดินเข้าไปดูลึกเป็นกิโลๆ เลยใช่มั้ยครับ) รบกวนแนะนำพิกัดดูทะเลหมอกของดอยอินทนนท์ แบบจอดรถแล้วเห็นเลย หรือเดินไปนิดเดียวก็เห็นทะเลหมอก หน่อยครับ (ถ้าวิวสวยเลยยิ่งดี) ขอบคุณมากครับ นานาขอบคุณ
แก้ไขข้อความเมื่อ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 11
สวยที่สุดคงเป็นกิ่วแม่ปาน กม. 42 ที่ต้องเดินเข้าไป

ส่วนที่รถถึงเลย ก็มี หน้าทางเข้ากิ่วแม่ปาน เป็นจุดชมพระอาทิตย์ขึ้น

ลานจอด ฮ. ที่กม. 42 เหมือนกัน

บริเวณพระธาตุ ซึ่งเป็นทะเลหมอกที่เดียวกับกิ่วแม่ปาน แต่คนละบรรยากาศ

จุดชมวิว กม. 41 ทั้งสองฝั่ง

ยอดดอยมี แต่ไม่ได้วิวพาโนราม่า

ส่วนจะเจอหมอกมั้ย อันนี้แล้วแต่ดวงครับ แต่ช่วงวันรัฐธรรมนูญ โอกาสเจอสูงอยู่เหมือนกัน

เพราะ ความกดอากาศสูงยังแผ่มาเป็นระลอกๆ ถ้าความกดอากาศสูงลงมาพอดี ก็จะได้เจอหมอกแน่นๆ ฟ้าสวยๆ

แต่ถ้าอ่อนกำลังแล้วก็อาจจะเจอแบบฟุ้งๆ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่