แฟนชอบไลค์ให้คนอื่น ยกเว้นเราทำไมคะ?

แฟนชอบไลค์ให้คนอื่นยกเว้นเรา ทำไมคะ?
ไลค์ให้ผู้หญิงทุกคนที่เป็นเพื่อนในเฟซค่ะ
ไม่ว่าจะเป็น กิ๊กเก่า แฟนเก่า (เราเคยเป็นทั้งแฟนเก่าแฟนใหม่และปัจจุบัน)
คือแฟนเราเป็นคนเจ้าชู้มาก เลิกกันไปหลายรอบแต่ก็กลับมาคบกันทุกที
ไม่สบายใจเลยค่ะ พูดกับเขาหลายครั้งแล้ว แต่เขาก็เหมือนเดิมค่ะ
เวลาตอบหน้าวอลเงี้ยะ ของเราจะตอบช้ามาก ข้ามปีเลยก็มี แต่ถ้าเป็นแฟนเก่า
เขาตอบเร็วมากๆ น้อยใจอ่ะ การกระทำเหมือนไม่ได้รักเราเลย ไม่ใช่แค่ครั้งสองครั้งนะ
เป็นสิบแล้วค่ะครั้งสองครั้งยังพอทน พอให้อภัยได้ พอถามพูดคุยตรงๆก็บอกไม่ได้อะไร
แต่คือการกระทำมันไม่ใช่อ่ะ บอกรักแต่ปากเศร้าใจมากเลยค่ะ จะเลิกเราก็ตัดใจไม่ไหว
แล้วจะไม่ตอบเราก่อนเลยนะ โพส เม้นอะไร ถ้าเราไม่บอกคือไม่เห็น แต่ถ้าเป็นคนอื่นเห็นจ้า
ยิ่งแฟนเก่าคนนึงนะเห็นอย่างไวอ่ะ  แต่บอกเราไม่ได้คิดอะไรก็อยากจะเชื่ออยู่หรอกแต่ยาก
ทั้งที่เราเป็นมาก่อนแฟนเก่าคนนั้น(เราเลิกกันไปเพราะแฟนมีอีกคนที่ไม่ใช่แฟนเก่าคนนั้นนะ)
แต่ทำไมเหมือนคนนั้นได้ใจไปมากกว่า ก็พยายามคิดบวกว่า ตอนนี้เราเป็นแฟนแต่ไม่สุขเลยล่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่