วิธีนั่งเรือคลองแสนแสบจากหัวช้าง - ม. ประสานมิตร (ไม่เคยนั่งเรือเลยช่วยด้วยค่ะ TT)

เราบ้านอยู่แถวท่าเรือหัวช้างค่ะ ต้องไปเรียนที่  มศว  เมื่อวานเราลองนั่ง bts แล้วรู้สึกไม่คุ้มเลยค่ะต้องต่อมอไซเข้า ม. อีก  เราอยากประหยัดเงิน  เลยคิดว่าจะนั่งเรือเอาแต่ไม่รู้ว่าต้องขึ้นยังไง  เรือมาจากฝั่งขวาคือไปอโศกหรือไปเส้นสะพานผ่านฟ้า  มีวิธีดูยังไงคะแล้วต้องไปเปลี่ยนท่าที่ประตูน้ำนี่เราก็ยืนอยู่ตรงนั้นเลยใช่มั้ยคะ รอเรือมารับอย่างเดียว  แล้วระยะเวลาในการเดินทางนี่ประมาณกี่นาทีคะ   ขอความกรุณาด้วยค่ะ  ขอบคุณมากค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่