กระต่ายกินหญ้าน้อยลงมากๆค่ะ ทำไงดี

กระทู้คำถาม
น้องอายุปีกับสองเดือนค่ะ เป็นผู้ชาย ยังไม่ได้ทำหมัน
ก่อนหน้านี้กินหญ้าเก่งมาก กินเกือบตลอดเวลา
หันไปจะเจอตอนกำลังเคี้ยวหญ้าตลอด
แต่เมื่อไม่นานมานี้ ประมาณเดือนที่แล้ว อยู่ๆก็กินหญ้าน้อยลงค่ะ
บางวันเหมือนไม่แตะหญ้าเลย
แต่อาหารเม็ดกินปกติ น้ำปกติ อึขนาดปกติ จำนวนเม็ดน้อยลงเพราะกินหญ้าน้อย
ไม่มีอาการซึม วิ่งเล่น กระโดดปกติค่ะ
ไม่ทราบว่าเกิดจากอะไรคะ
มีกระต่ายใครเคยเกิดอาการคล้ายๆแบบนี้มาก่อนบ้างมั้ยคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่