ยาง HT สำหรับรถกระบะ - รุ่นไหนดีครับ?

กระบะ 4 ประตูยกสูง เน้นขับถนนดำ นานทีปีหนจะเข้าทางถนนดินแดง แต่ไม่มีหิน ไม่ทุรกันดาร นานๆทีจะบรรทุก แต่ไม่บรรทุกหนัก

อยากจะเปลี่ยนยางครับ ปัจจุบันเป็นยาง AT (Dunlop AT22 ติดรถมาจากโรงงาน) แต่จากลักษณะการใช้งาน มองว่า HT น่าจะเหมาะกว่า เน้นเรื่องการยึดเกาะถนน และประหยัดน้ำมัน

มีรุ่นไหนยี่ห้อไหนแนะนำไหมครับ?

ขนาด 265/65 R17 ครับผม

ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่