จะรู้ได้ไงว่ารถโดนทะลวงแคท

กระทู้คำถาม
พอดีซื้อรถมือสองมาครับ ปลายท่อเป็นท่อแต่ง อยากทราบว่าจะรู้ได้ไงว่ารถโดนทะลวงแคทมาหรือไม่ เท่าที่สังเกตมีรอยเชื่อมที่ท่อหน้าแคต ไอเสียมีกลิ่นเหม็น ไฟเครื่องยนต์โชว์เป็นบางครั้ง เคยใช้เครื่องเช็ค code ขึ้น code เกี่ยวกับ O2 sensor ตัวที่สอง ลบ code แล้ว ขับไปสักพักไฟเครื่องยนต์ก็ยังโชว์ เป็นๆ หายๆ ครับ  ถ้าไม่ให้ร้านท่อผ่าแคทดู พอจะมีวิธีเช็คไหมครับ ขอบคุณครับ

ปล รถ civic dimension

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่