ผมใช้กล้อง Sony A6000 ใช้เลนส์ E18-50 OSS มันซูมได้ไหมครับ ถ้าได้ต้องทำไงครับ (ผมมือใหม่ครับ)

ตอนนี้ผมใช้กล้อง Sony A6000 อยู่ครับ แต่พอเปลี่ยนมาใช้เลนส์ E1.8-50 OSS แล้วมันซูมไม่ได้ครับ
เลยอยากจะทราบว่ามันซูมได้หรือเปล่า หรือถ้าได้ต้องทำยังไงครับ ผมมือใหม่ครับ ยังใช้ไม่เป็นเท่าไหร่

**รบกวนผู้รู้ตอบคำถามหรือแนะนำให้หน่อยนะครับ**

ขอขอบคุณผู้รู้ ไว้ล่วงหน้าครับ ^^
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่