ช่วยตัดสินใจหน่อยครับ sony a7 mark 2 กับ olympus ome-em5 mark 2

พอดีผมสนใจ 2 รุ่นนี้น่ะคับ
sony a7 mark 2 กับ olympus ome-em5 mark 2
ขอสอบถามผู้สามารถชี้แนะให้หน่อยะครับ

แต่ผมดูๆหละ งง ว่าจุดเด่นจุดด้อยของแต่ละรุ่นมันต่างกันยังไง

ตัว พิกเซล a7 นี่มีมากกว่าโอลิมปัสมากๆนี่มันเห็นความแตกต่างในรูปเลยไหมครับ

แล้วก็ถ้าผมอารมณ์อยากแบบ กล้อง+เลน ตัวเดียว เที่ยวไปทั่วนี่กล้องไหนจะเหมาะกว่ากันครับ

ส่วนถ่ายกลางคืนที่แสงน้อยนี่ พอไหวทั้งคู้เลยไหมคับ แบบไม่ต้องอัด iso เยอะๆ

ระบบถ่ายแบบมาโคร รุ่นไหนมันจะเวริคกว่ากันอ่ะคับ

คำถามผมมันงงๆไหมนี่ ผมรู้สึกงง
ขอบคุณที่ให้ความรู้ครับ ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่