อยากถามครับ รถ KSR คันสตาร์ทกดไม่ลง เป็นเพราะอะไรครับ

กระทู้คำถาม
เล่าก่อนครับ เรื่องมีอยู่ว่า ผมจอดรถ KSR ไว้บ้าน

แล้วหลานผม เอาสายยาง ฉีดน้ำเข้าไปในท่อรถ ksr (ถ้านึกภาพออก รูท่อมันจะนิดเดียว)

ผมไม่รู้ครับว่าหลานฉีดไว้เยอะด้วย ผมจะไปจ่ายตลาดเลยสตาร์ทรถด้วยเท้า เพราะรุ่นนี้สตาร์ทได้แค่เท้าครับ

สตาร์ทรอบแรก น้ำพุ่งออกมาจากท่อไอเสียเยอะมาก แบบพุ่งเยอะออกมาเหมือน ออกมาจากสายยางเลย

รอบสองก็ยังพุ่ง รอบสามก็ยังพุ่ง รอบสี่ก็ยังพุ่ง จนรอบที่ห้ามันค้างเลยครับ กดยังไงก็ไม่ลง

อาการเป็นที่อะไรหรอครับ แล้วค่าซ่อมแพงไหม รถมันปีเก่าแล้ว ผมชั่งใจอยู่ว่าจะซ่อมดีมั้ยเพราะปกติก็ไม่ค่อยได้ขี่คันนี้แล้ว

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่