: : เมื่อฉันออกเดินทางคนเดียว แล้วตกหลุมรัก “เชียงคาน” อีกครั้ง : :

สวัสดีค่ะ นี่เป็นการออกเดินทางคนเดียวครั้งแรกของเราเลยค่ะ
เราไปเชียงคานครั้งนี้เป็นครั้งที่สอง รอบนี้เราไปวันที่ 4-7 มิ.ย. สี่วันสามคืนเลย
ที่เราเลือกไปเชียงคาน เพราะ เราเคยไปแล้วเราหลงรักเมืองนี้ บรรยากาศดี ผู้คนน่ารัก ใจดี ปลอดภัย
.
ทริปนี้เราตั้งใจมาพักผ่อน มาใช้ชีวิตช้าๆ อยากทำอะไรก็ทำ อ่านหนังสือ วาดรูป นอน
เราไม่ได้ไปเที่ยวไหนเลย อยู่แค่ในที่พัก ถนนคนเดิน แค่นี้เลยค่ะ
เราแค่อยากมาสัมผัสบรรยากาศเมืองที่เรารัก ในวันธรรมดา และไม่ใช่ฤดูท่องเที่ยว
อยากสัมผัสมุมสงบที่เป็นเอกลักษณ์ของเชียงคานค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่