" หนึ่งวันเดียวกัน " 1,144 กิโลเมตร ขี่รถไปซื้อ...ทุเรียน หลงลับแล ของดีเมืองอุตรดิตถ์

กระทู้สนทนา
วันพฤหัสบดี 25 มิถุนายน 2558

สวัสดีครับ

วันนี้กลับมาพบเจอกันอีกครั้ง กับทริปสบายๆในสไตล์ของผม
หนึ่งวันเดียวกัน ผมไปไหน ไปทำอะไร ?

ตามมารับชมกันได้เลยครับ

การเดินทางในครั้งนี้ ผมเลือกม้าคู่ใจคันก่อน ที่เคยโดนปลดระวางไปแล้ว
แต่ในวันนี้ ได้เรียกตัวมันกลับมารับใช้กันใหม่อีกครั้ง

2010 HONDA WAVE 125i
ในรอบหลายปีมานี้ ผมแทบจะไม่ได้ขี่มันไปไหนไกลๆ เกินพันกิโลเมตรเลยครับ

วันนี้เลยพามันไปเคาะสนิมกันสักหน่อย บนเส้นทาง...
ขาไป กรุงเทพ - นครสวรรค์ - พิจิตร - พิษณุโลก - อุตรดิตถ์
ขากลับ อุตรดิตถ์ - สุโขทัย - กำแพงเพชร - นครสวรรค์ - กรุงเทพ

รวมเบ็ดเสร็จใช้เวลาออกไปเสพหาความสุขใส่ตัว
15 ชั่วโมง 30 นาที   รวมระยะทางทั้งหมด 1,144 กิโลเมตร

หากพร้อมกันแล้ว ผมจะพาไปชม ของดีเมืองลับแล

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่